'วิ่งไปที่ Walmart แล้วขอบคุณฉันในภายหลัง': ลูกค้าแบ่งปันเนยมูลค่ามหาศาลที่ Walmart 'ซึ่งมีรสชาติเหมือนกัน' กับของที่ Texas RoadHouse

'วิ่งไปที่ Walmart แล้วขอบคุณฉันในภายหลัง': ลูกค้าแบ่งปันเนยมูลค่ามหาศาลที่ Walmart 'ซึ่งมีรสชาติเหมือนกัน' กับของที่ Texas RoadHouse
 ลูกค้าแบ่งปันเนยมูลค่ามหาศาลที่ Walmart'that tastes identical' to the one at Texas Roadhouse

@morganchompz/TikTok เลสเตอร์ บาลาฮาเดีย/Shutterstock (ได้รับใบอนุญาต)


optad_b

'วิ่งไปที่ Walmart แล้วขอบคุณฉันในภายหลัง': ลูกค้าแบ่งปันเนยมูลค่ามหาศาลที่ Walmart 'ซึ่งมีรสชาติเหมือนกัน' กับของที่ Texas RoadHouse

'ราคาประมาณ $2 ถึง $3 สำหรับคอนเทนเนอร์ขนาดกำลังดี'

เนยอบเชยอบเชยของ Texas Roadhouse เป็นรายการสนทนายอดนิยมบน TikTok และครีเอเตอร์รายหนึ่งให้ข้อมูลโดยอ้างว่ารสชาติของเนยสุดคุ้มที่ Walmart มีรสชาติเหมือนกับเวอร์ชันอาหารจานด่วนอันเป็นที่รัก

วิดีโอนี้ได้รับความอนุเคราะห์จากผู้สร้าง Morgan (@morganchompz); เธอโพสต์ลงใน TikTok เมื่อวันที่ 20 มีนาคม และมีผู้เข้าชมมากกว่า 482,700 ครั้งสำหรับความรู้ที่แบ่งปัน ผู้สร้างที่อุดมสมบูรณ์ซึ่งมีผู้ติดตาม 35,000 คนและมุ่งเน้นไปที่เนื้อหาเกี่ยวกับอาหาร ก็กลายเป็นไวรัลเช่นเดียวกันในเดือนกุมภาพันธ์สำหรับ ร กำลังดูแซนวิชดอกกะหล่ำ 7 ดอลลาร์ จาก Chick-fil-A



“เราสามารถพูดคุยเกี่ยวกับความลับที่ดีที่สุดของ Texas Roadhouse ที่ Walmart ได้หรือไม่” มอร์แกนพูดขณะโยกเสื้อยืด Fall Out Boy “เกือบทุกคนและคุณย่าของพวกเขารู้ดีว่าโรลและเนยอบเชยที่ Texas Roadhouse นั้นยอดเยี่ยมเพียงใด”

จากนั้นเธอก็ตีผู้ชมว่า “คุณรู้หรือไม่ว่าแบรนด์ Great Value ของ Walmart ขายเนยน้ำผึ้งซินนามอนที่มีรสชาติเหมือนกับที่ Texas Roadhouse”

เธอรายงานต่อไปว่า “เนยนี้อยู่ในส่วนของเนยพร้อมกับเนยอื่นๆ ทั้งหมด และมีราคาประมาณ 2 ถึง 3 ดอลลาร์สำหรับภาชนะขนาดพอเหมาะ วิ่งไปที่ Walmart แล้วขอบคุณฉันในภายหลัง”

ผู้ชมในส่วนความคิดเห็นชื่นชมความรู้ที่ลดลง



'ขอบคุณ!! ฉันจะซื้อมัน” คนหนึ่งรายงาน ทำให้ผู้สร้างตอบกลับว่า “หวังว่าคุณจะชอบมัน”

“ฉันซื้อเนยนี้แล้ว” อีกคนพูดเสริม “มันอร่อย!”

อีกคนเพิ่มเข้าไปในแหล่งรวมข้อมูลโดยอ้างว่า 'Land o 'Lakes ขายเนยอบเชยด้วย'

แต่ผู้แสดงความคิดเห็นอย่างน้อยหนึ่งรายมีปัญหากับการอ้างว่า Great Value เท่ากับเนย OG

“รสชาติไม่เหมือนกับมันเลย” คนหนึ่งดมกลิ่น

“ฉันอาจจะเป็นลูกที่แปลก แต่ฉันไม่คิดว่าพวกเขาจะมีรสชาติเหมือนกัน” อีกคนประเมิน “ฉันเป็นคนรักเนยและพวกเขาก็ไม่เหมือนกันกับฉัน”



และคนอื่นแนะนำให้ไปที่แหล่งที่มา

“แค่ไปที่ Texas RoadHouse แล้วซื้อโรลหนึ่งโหลกับเนยในราคา $5” ผู้แสดงความคิดเห็นคนหนึ่งกล่าว

แต่มีคนตั้งข้อสังเกตว่า Texas Roadhouse—แม้ว่าจะมีอยู่ทั่วไปทุกหนทุกแห่งในบางส่วนของสหรัฐอเมริกา—ไม่ได้อยู่ใกล้ทุกคน

“ฉันอาศัยอยู่เกือบ 45 นาทีจาก TRH ดังนั้นฉันจึงต้องเสียค่าใช้จ่ายมากกว่านั้น” พวกเขาตอบ

Daily Dot เอื้อมมือไปหา Megan เพื่อแสดงความคิดเห็น

 ไอคอนดอทรายวัน  web_crawlr เรารวบรวมข้อมูลเว็บเพื่อที่คุณจะได้ไม่ต้องทำ สมัครรับจดหมายข่าว Daily Dot เพื่อรับอินเทอร์เน็ตที่ดีที่สุดและแย่ที่สุดในกล่องจดหมายของคุณทุกวัน ขอผมอ่านก่อน