'การจุ่ม $ 40 นั้นบ้ามาก': ลูกค้าของ Walmart ใช้จ่ายเกือบ $ 40 กับส่วนผสมเพื่อทำ queso ที่บ้าน

'การจุ่ม $ 40 นั้นบ้ามาก': ลูกค้าของ Walmart ใช้จ่ายเกือบ $ 40 กับส่วนผสมเพื่อทำ queso ที่บ้าน
  ลูกค้าของ Walmart จ่ายเงินเกือบ 40 ดอลลาร์ไปกับส่วนผสมเพื่อทำเควโซที่บ้าน

@kayllalewis/TikTok BCFC/ShutterStock (ได้รับใบอนุญาต)


optad_b

'การจุ่ม $40 เป็นเรื่องบ้า': ลูกค้าของ Walmart ใช้จ่ายเกือบ $40 กับส่วนผสมเพื่อทำเควโซที่บ้าน

'ท้องของฉันกำลังตีลังกาหลังดูสิ่งนี้'

หนึ่งในคำพูดที่น่าจดจำที่สุดจากภาพยนตร์ที่โด่งดังของ Stephen Spielberg จูราสสิคพาร์ค กล่าวโดยตัวละครของเจฟฟ์ โกลด์บลัม, ดร. เอียน มัลคอล์ม เมื่อพูดถึงการตัดสินใจนำไดโนเสาร์กลับมามีชีวิต: “นักวิทยาศาสตร์ของคุณหมกมุ่นอยู่กับว่าจะทำได้หรือไม่ พวกเขาไม่หยุดคิดว่าควรทำหรือไม่”

ดูเหมือนว่าหลายคนจะรู้สึกแบบเดียวกันเกี่ยวกับโฮมเมด ชีส ที่ TikToker Kaylla Lewis (@kayllalewis) อวดในคลิปล่าสุด ในช่วงเวลา 8 วินาที เธอได้สาธิตวิธีการทำน้ำจิ้มพร้อมส่วนผสมที่เธอใช้อย่างชัดเจนภายในเวลา 8 วินาที



ผู้ใช้หลายคนคิดว่าเธอจ่ายเงินมากเกินไปเพื่อทำซอสชีส ในขณะที่คนอื่นๆ กลัวความสามารถของกระเพาะอาหารที่จะจัดการกับนมและเครื่องเทศจำนวนมากได้ในคราวเดียว

ในวิดีโอ ลูอิสเริ่มโยนกองชีสไขมันจาก Walmart ลงในหม้อ เธอเริ่มต้นด้วยไวท์อเมริกันชีสประมาณ 2 ปอนด์ (ราคา 17.00 ดอลลาร์) ลงในหม้อ จากนั้นเธอก็คว้าชีสอีก 2 ปอนด์ คราวนี้พริกไทยแจ็คฝาน (ราคา 17.00 ดอลลาร์เช่นกัน) และทิ้งมันลงไปด้วย

หลังจากนั้นเธอเพิ่ม 12 ออนซ์ นมระเหยหนึ่งกระป๋องลงในส่วนผสมแล้วเติมพริกเขียวลงไปก่อนที่จะคว้าช้อนไม้และกวนหม้อ เนื้อหาที่อุ่นโดยหัวเตาที่วางอยู่

จากนั้นคลิปก็ตัดมาที่เธอยังคงกวนเป็นวงกลมจนกระทั่งส่วนผสมเข้ากันกลายเป็นก้อนครีมที่เหนียวเหนอะหนะ ในขั้นตอนนี้ของกระบวนการปรุงอาหาร ลูอิสเพิ่มเครื่องปรุงรสซองเล็กๆ เพื่อเพิ่มรสชาติ ภาพสุดท้ายของวิดีโอแสดงให้เห็นว่าลูอิสจุ่มชิปลงในซอสเคโซที่ทำขึ้นใหม่ของเธอ



ผู้ชมหลายคนไม่เข้าใจว่าทำไมเธอถึงทุ่มเงินมหาศาลเพื่อทำซอสเคโซของเธอเอง ถ้าเธอซื้อส่วนผสมทั้งหมดจาก Walmart ก็แค่ชิ้นชีสและ นมระเหย เพียงอย่างเดียวทำให้เธอเสียค่าใช้จ่ายมากกว่า 35 เหรียญ สำหรับการเปรียบเทียบ คุณสามารถซื้อสี่ 15 ออนซ์ ขวดของ queso สำเร็จรูปของ Tostitos ใน Amazon ราคาประมาณ $31-$33 ขึ้นอยู่กับผู้ขายที่คุณตัดสินใจซื้อ

“Bro ใช้เวลา 27 ปีในการทำ queso u wild neva neva neva” พวกเขาเขียน

คนอื่นเหน็บว่า “นั่นเท่ากับส่วนผสม 40 เหรียญสำหรับชีสละลายหม้อยักษ์” ในขณะที่อีกคนหนึ่งคิดว่าลูอิสใช้เงินไม่น้อยไปกับการทำเควโซโฮมเมดของเธอ “มันแพงมากสำหรับซอสชีสเท่านั้น” พวกเขาเขียน

อย่างไรก็ตาม TikToker ตอบกลับความคิดเห็นโดยบอกว่าเธอทำให้ผู้คนจำนวนมากได้รับมัน

ผู้แสดงความคิดเห็นคนหนึ่งแนะนำวิธีอื่นที่ Lewis สามารถประหยัดเงินได้จากการทำ queso ของเธอเองที่บ้าน ไม่ได้รับชิ้นชีสและเลือกที่จะซื้อในรูปแบบอิฐแทน

“ซื้อชีสก้อนหนึ่งถูกกว่าไม่ใช่เหรอ?” ผู้ใช้ถาม



หนึ่งในความคิดที่แพร่หลายมากขึ้นในส่วนความคิดเห็นคือผลกระทบที่ queso ของเธอจะมีต่อสุขภาพทางเดินอาหาร

“หึ ท้องของฉันคงร้องเหมือนบทนำของแร็คซิตี้” คนหนึ่งพูดเหน็บ ขณะที่อีกคนพูดว่า “ท้องจะเดือดแล้ว”

“มันดูดีนะ แต่ลองมาคิดว่าความเสี่ยงเทียบกับรางวัล” ผู้ใช้ TikTok อีกคนกล่าว โดยบอกเป็นนัยว่าอาจมีเรื่องดราม่าในห้องน้ำเกิดขึ้นจากการกินเคโซ

บางคนให้คำอธิบายเพิ่มเติมเล็กน้อยเกี่ยวกับประเภทของความเจ็บปวดที่พวกเขาต้องทนจากการกินสูตรของลูอิส

“มันให้ไส้แตกแต่ฉันก็เต็มใจที่จะเสี่ยง ณ จุดนี้” และ “ท้องของฉันกำลังตีลังกาหลังจากดูสิ่งนี้” ผู้แสดงความคิดเห็นบางคนเขียน

Daily Dot ได้ติดต่อกับ Lewis ทางอีเมลเพื่อขอความคิดเห็นเพิ่มเติม

  ไอคอนดอทรายวัน   web_crawlr เรารวบรวมข้อมูลเว็บเพื่อที่คุณจะได้ไม่ต้องทำ สมัครรับจดหมายข่าว Daily Dot เพื่อรับอินเทอร์เน็ตที่ดีที่สุดและแย่ที่สุดในกล่องจดหมายของคุณทุกวัน ขอผมอ่านก่อน