'เห็นได้ชัดว่าถูกกว่า': ลูกค้าของ Texas Roadhouse เตรียมอาหารพร้อมกับมื้ออาหารของครอบครัวในราคา 40 ดอลลาร์ มันคุ้มค่าหรือไม่?

'เห็นได้ชัดว่าถูกกว่า': ลูกค้าของ Texas Roadhouse เตรียมอาหารพร้อมกับมื้ออาหารของครอบครัวในราคา 40 ดอลลาร์ มันคุ้มค่าหรือไม่?
  ลูกค้าของ Texas Roadhouse พูดพร้อมคำบรรยาย'of people ordering takeout instead of meal prepping' (l) Texas Roadhouse building with parking lot sign and blue sky (c) Texas Roadhouse food on counter with caption 'but all of this was only $40' (r)

คีธ โฮแมน/Shutterstock @foundurmatcha/TikTok (ได้รับใบอนุญาต) โดย Caterina Cox


optad_b

'เห็นได้ชัดว่าถูกกว่า': ลูกค้าของ Texas Roadhouse เตรียมอาหารพร้อมกับมื้ออาหารของครอบครัวในราคา 40 ดอลลาร์ มันคุ้มค่าหรือไม่?

'ไม่จำเป็นต้องถูกกว่า แต่สะดวกกว่ามาก'

การเตรียมอาหาร อาจเป็นวิธีที่ดีสำหรับคนที่จะประหยัดเงินในขณะเดียวกันก็ช่วยให้พวกเขาใส่ใจมากขึ้นเกี่ยวกับขนาดอาหารของพวกเขา กับ ราคาอาหารที่พุ่งสูงขึ้นในสหรัฐอเมริกา ในช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมา ปัจจุบันนี้กลายเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับคนจำนวนมาก

จาก พ่อแม่ที่ทำงาน และพนักงานบริษัทเหล่านั้น ทำงานหลายงาน การต้องต่อสู้กับค่าครองชีพที่สูงในขณะที่การวางแผนรับประทานอาหารที่มีประโยชน์ถือเป็นลำดับที่สูง



จึงไม่แปลกใจเลยที่หลายคนกำลังมองหาวิธีที่สะดวกและประหยัดต้นทุนในการเตรียมอาหาร ทำให้ลูกค้าบางรายหันมาใช้ร้านอาหารในเครือสำหรับตัวเลือกการจัดเลี้ยงแบบแบ่งสัดส่วนที่ใหญ่ขึ้น ซึ่งให้ผลตอบแทนที่คุ้มค่ามากขึ้นตามปริมาณการเสิร์ฟต่อครั้ง

บาง นักทานต่างคุยโวและคลั่งเกี่ยวกับประสบการณ์ในการสำรวจตัวเลือกนี้ โดยบอกว่าไม่ใช่แค่ประหยัดเงิน แต่ยังประหยัดเวลาและปวดหัวอีกด้วย พวกเขาอ้างว่าการเตรียมอาหารด้วยวิธีนี้ทำให้พวกเขามีเวลามากขึ้นในหนึ่งวันเพื่ออยู่กับคนที่พวกเขารัก ทำธุระให้เสร็จ และทำงานให้เสร็จ

อย่างไรก็ตาม สำหรับคนอื่นๆ พวกเขาได้ค้นพบว่าการสั่งอาหารไม่ใช่ทั้งหมดที่พวกเขาต้องการ และ พวกเขาเหลืออาหารน้อยกว่าที่พวกเขาต้องการ . คนอื่นๆ ยังเชื่อว่าการไปร้านขายของชำและตลาดของเกษตรกรทำได้ ในที่สุดประหยัดเงินค่าอาหารโดยทั่วไปได้มากขึ้น .

แต่สำหรับหลาย ๆ คน การได้อาหารที่ปรุงสดใหม่สำหรับสัปดาห์ที่ต้องอุ่นซ้ำเท่านั้นนั้นคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากกว่าการทำอาหารเอง ผู้ใช้ TikTok รายหนึ่ง Auds (@foundurmatcha) ต้องการดูว่าการเตรียมอาหารผ่าน Texas Roadhouse นั้นคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปหรือไม่ ผู้สร้างหลายคนอ้างว่าเป็น



เธอตั้งสมมุติฐานในการเตรียมมื้ออาหารของเธอในวิดีโอความยาว 47 วินาที และแบ่งปันผลลัพธ์ของเธอ

“เราทุกคนเห็นเทรนด์บน TikTok ที่คนสั่งอาหารกลับบ้านแทนการเตรียมอาหาร เพราะเห็นได้ชัดว่ามันถูกกว่า และใครอยากจะใช้เวลาทำอาหารในวันอาทิตย์ทั้งวัน” เธอพูดในคลิป “ในที่สุดฉันก็ได้ลองด้วยตัวเองเพราะฉันเห็นคนอื่นไปที่ Texas Roadhouse และเรามีร้านหนึ่งตามท้องถนน ดังนั้นนี่คือสิ่งที่ฉันได้รับ”

อู๊ดอวดอาหารทั้งหมดที่เธอได้รับ เริ่มจากโปรตีน: ภาชนะที่ใส่อกไก่ย่างหลายชิ้น จากนั้นเธอก็แพนกล้องไปที่ถาดฟอยล์ขนาดใหญ่ที่มีสลัดที่ตกแต่งด้วยมะเขือเทศ ชีสฝอย น้ำสลัดหลากชนิด มะเขือเทศ กรูตง และอุปกรณ์อื่นๆ

อาหารยังมาพร้อมกับโรล 12 ชิ้น วางในภาชนะสีดำพร้อมเครื่องเคียง 2-3 ชิ้น และท็อปปิ้งอื่นๆ เช่น เนยและน้ำเกรวี่

แม้ว่าจะดูเหมือนอาหารจำนวนมาก แต่คนส่วนใหญ่ต้องการทราบว่าการสั่งซื้อด้วงจำนวนนี้จะเป็นไปได้ทางเศรษฐกิจหรือไม่ Auds เชื่อว่าเป็นเช่นนั้น โดยพูดในคลิปว่า “แต่ทั้งหมดนี้มีราคาเพียง 40 ดอลลาร์เท่านั้น ตกลง 40 เหรียญ”

เธอเพิ่มคำบรรยายสำหรับวิดีโอว่า 'การเตรียมอาหาร Texas Roadhouse คุ้มค่ากับเงิน 40 ดอลลาร์!!! มื้ออาหารของครอบครัว Chipotle เกือบ 90 ดอลลาร์”



ใน 2020 โพสต์ Facebook Texas Roadhouse ระบุว่าเริ่มอนุญาตให้ผู้คนสั่งซื้อแพ็คครอบครัวเพื่อไป แต่ราคาของอาหารมื้อใหญ่เหล่านี้แตกต่างกันไปในแต่ละสถานที่

ให้เป็นไปตาม ผู้หญิงคูปองบ้า , Texas Roadhouse เสนอชุดอาหารสำหรับครอบครัวหลายชุด: ดีลอาหารพอร์คชอปเสนอปริมาณที่ใกล้เคียงกันและมีราคาเพียง 29.99 ดอลลาร์สหรัฐฯ; ไก่บาร์บีคิวมีราคาอยู่ที่ 39.99 ดอลลาร์โดยมีไก่ชุบแป้งทอด 24 ชิ้นในราคาเดียวกัน หากคุณรู้สึกอยากทานเนื้อแดงมากกว่า คุณสามารถจ่าย $47.99 สำหรับเนื้อสันนอกเป็นโปรตีนที่คุณเลือกได้ เครื่องเคียงที่มีได้แก่ ข้าวโพดทาเนย ถั่วเขียว มันบด ข้าวปรุงรส และสเต็กทอด

TikTokers มีการตอบสนองต่อวิดีโอของ Auds ที่หลากหลาย ผู้แสดงความคิดเห็นคนหนึ่งเขียนว่าการใช้ชุดครอบครัวของเครือร้านอาหารเพื่อเตรียมอาหารไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่สมเหตุสมผล

“มันไม่ได้ถูกกว่าแน่นอน ผู้คนแค่ขี้เกียจ” พวกเขาแบ่งปันขณะที่คนอื่นเขียนว่า “คุณสามารถซื้อไก่ย่างทั้งตัวในราคา 5 ดอลลาร์ สลัดถุงละ 2 ดอลลาร์ และโรลถุงละ 4 ดอลลาร์ที่ Costco’s หรือ Sam’s $11 กับ $40”

อย่างไรก็ตาม คนอื่นๆ คิดว่าข้อตกลงมื้ออาหารของครอบครัว Texas Roadhouse เป็นการต่อรองราคาที่ดี โดยผู้ใช้รายหนึ่งเขียนว่า “ฉันไม่รู้ว่าคนเหล่านี้กำลังพูดถึงอะไร….. ทั้งหมดนั้นในราคา 40 ดอลลาร์นั้นน่าทึ่งมาก!!”

Daily Dot ได้ติดต่อ Auds ผ่านทางความคิดเห็นของ TikTok และ Texas Roadhouse ทางอีเมล

  ไอคอนดอทรายวัน   web_crawlr เรารวบรวมข้อมูลเว็บเพื่อที่คุณจะได้ไม่ต้องทำ สมัครรับจดหมายข่าว Daily Dot เพื่อรับอินเทอร์เน็ตที่ดีที่สุดและแย่ที่สุดในกล่องจดหมายของคุณทุกวัน ขอผมอ่านก่อน